ถวายราชสดุดี
วันศุกร์ ที่ ๒๕ พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๖๕ โรงเรียนบ้านสามหลังนำโดย นายลีน จันทะนะ ผู้อำนวยการโรงเรียนนำคณะลูกเสือเข้าร่วมพิธีถวายราชสดุดี วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า สมาคมครูและบุคลากรทางการศึกษาอำเภอดอยหล่อ ประจำปี ๒๕๖๕ โดยมีนายสมพงษ์ แสนสำโรง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต ๔ เป็นประธานในพิธีเพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณในองค์พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านสามหลัง
![](https://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/316834036_660759392366533_2979973915872787921_n-1024x683.jpg)
![](https://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/316798676_660759425699863_4048111839380085917_n-1024x683.jpg)
![](https://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/316680649_660759125699893_4290955006835927095_n-1024x683.jpg)