กิจกรรมการอบรมคุณธรรมจริยธรรม
ในวันที่ 19 พฤษภาคม 2566 ทางคณะครูโรงเรียนบ้านสามหลังได้จัดกิจกรรมการอบรมคุณธรรมจริยธรรมให้นักเรียนโรงเรียนบ้านสามหลังโดยกิจกรรมครั้งนี้มุ่งเน้นให้ประโยชน์อย่างมาก จะช่วยทำให้เรามีจิตเป็นสมาธิมากขึ้น เหนือสิ่งอื่นใด ธรรมะจะเป็นเครื่องขัดเกลาทั้งกายและใจของเราให้สะอาดผ่องใสกว่าเดิมนั่นเอง
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/11-1024x576.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/222-1024x576.jpg)