การเรียนรู้สู่โลกกว้างการศึกษานอกสถานที่
นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 ได้รับการสนับสนุนกิจกรรมจากทางเทศบาลตำบลสองแควได้จัดกิจกรรมทัศนศึกษา ณ อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ โดยการจัดกิจกรรมครั้งนี้เป็นการศึกษานอกสถานที่เพื่อให้เด็กได้เกิดการเรียนรู้ที่หลากหลาย การจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้ไปศึกษาพันธุ์พืชที่หลากหลายและได้รับความรู้จากวิทยากรที่มีประสบการณ์ ณ อุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ในวันที่ผ่านมา
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/379867845_837467828029021_1789694350737718032_n-1024x768.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/381446196_837467871362350_7892874843534741110_n-1024x768.jpg)