เป็นตัวแทนโรงเรียนเข้ารับรางวัล
วันที่ 2 มีนาคม พ.ศ.2565 โรงเรียนบ้านสามหลังได้รับคัดเลือกให้เป็นสถานศึกษาที่ขับเคลื่อนการดำเนินงานโรงเรียนปลอดบุหรี่และแอลกอฮอล์อย่างต่อเนื่องเป็นที่ประจักษ์ตาม 7 มาตรการโรงเรียนปลอดบุหรี่และแอลกอฮอล์ และได้เข้ารับรางวัล “บวร” ปลอดบุหรี่ ประจำปี 2564 โดยจุดจัดการจังหวัดเชียงใหม่ นำโดยนายลีน จันทะนะ ผู้อำนวยการโรงเรียน และ นางมนต์รวี บุญมาปะ ครูผู้รับผิดชอบโครงการ เป็นตัวแทนโรงเรียนเข้ารับรางวัล
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/275043103_479142213861586_119532674100700635_n-1024x682.jpeg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/275076777_479142633861544_3226369726876469838_n-1024x461.jpeg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/275052405_479142773861530_2285680204068296591_n-1024x682.jpeg)