พิธีไหว้ครู ประจำปี 2565 โรงเรียนบ้านสามหลัง
โรงเรียนบ้านสามหลังพร้อมทั้งคณะครูผู้รับผิดชอบกิจกรรมงานโรงเรียนได้ร่วมกันจัดสถานที่และการเตรียมงานพิธีไหว้ครูในวันที่ 9 มิถุนายน 2565 ที่ผ่านมาเพื่อให้นักเรียนได้ระลึกถึง การที่ศิษย์แสดงความเคารพ ยอมรับนับถือครูบาอาจารย์อย่างจริงใจว่า ท่านเป็นผู้เพียบพร้อมด้วยคุณธรรมความรู้ ศิษย์ในฐานะผู้สืบทอดมรดกทางวิชาการ จึงพร้อมใจกันปวารณาตัวรับการถ่ายทอดวิชาความรู้ด้วยความวิริยะอุตสาหะ เพื่อให้บรรลุปลายทางแห่งการศึกษาตามที่ตั้งใจเอาไว้
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287042711_543097454132728_1522666380528212562_n-1024x768.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/287077287_543097087466098_899052428834860415_n-1024x768.jpg)