เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง
วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2565 ทางโรงเรียนบ้านสามหลัง นำโดยนายลีน จันทะนะ ผู้อำนวยการโรงเรียนคณะครู และนักเรียน จัดงานเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา 12 สิงหาคม 2565 เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง อีกทั้งให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความเคารพต่อพระคุณของแม่ ซึ่งในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจาก นักเรียน และคณะครูทุกท่านเป็นอย่างดี
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/298556217_584983569944116_8195377175732127071_n-1024x768.jpeg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/298568374_584983623277444_7456011575716270916_n-1024x768.jpeg)