เปิดเทอม 1/66
ในวันที่ 16 พฤษภาคม 2566 โรงเรียนบ้านสามหลังนำโดย นายลีน จันทะนะ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสามหลังพร้อมด้วยคณะครู ได้ร่วมกันจัดกิจกรรมการอบรมปรับพื้นฐานให้กับนักเรียนตั้งแต่ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ถึงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เพื่อให้เด็กนักเรียนได้ทราบถึงแนวการปฏิบัติและข้อตกลง โดยกิจกรรมครั้งนี้มุ่งพัฒนาผู้เรียนให้มีคุณลักมษณะที่พึ่งประสงค์ตามที่คณะกรรมการพื้นฐานได้กำหนด
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_อบรมปรับพื้นฐานพฤติกรรมนักเรียน_230516-1024x768.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/S__9625608-1024x768.jpg)