กิจกรรมเลือกตั้งประธานนักเรียน 66
กิจกรรมการเลือกตั้งประธานนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566 ของนักเรียนโรงเรียนบ้านสามหลัง กิจกรรมครั้งนี้ได้จัดขึ้นวันที่ 19 พฤษภาคม 2566 เป็นกิจกรรมส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน เพื่อให้นักเรียนได้ตระหนักถึงความสำคัญของระบอบประชาธิปไตยและนักเรียนได้เรียนรู้วิธีการเลือกตั้งและการยอมรับในนโยบายและคะแนนเสียงของเพื่อนๆที่ได้เลือกประธานนักเรียน ซึ่งเป็นพื้นฐานของการใช้สิทธิของตน
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/ปป-1024x768.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_กิจกรรมสภานักเรียน2566_2304420-1024x768.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_กิจกรรมสภานักเรียน2566_230520-1024x768.jpg)