ร่วมทำบุญ
วันที่ ๖ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๖๖ นายลีน จันทะนะ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสามหลัง เข้าร่วมพิธีสรงน้ำหลวงพ่อโต ประจำปี ๒๕๖๖ ณ โรงเรียนบ้านแม่ขาน หมู่ที่ ๔ ตำบลสันติสุข อำเภอดอยหล่อ จังหวัดเชียงใหม่ ร่วมกับ นายศุภกฤต ตั๋นเหล็ก ผู้ใหญ่บ้านบ้านทุ่งปุย นางสาวพรพรรรณ กุศลสร้างผู้ใหญ่บ้านบ้านสบอาว คณะกรรมการสถานศึกษา ผู้ปกครอง และผู้เฒ่าแก่ บ้านแม่ขาน บ้านสบอาว
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352215335_3384599165122888_4734170195184608545_n-1024x576.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/352220518_576164757977889_6516469642840361058_n-1024x768.jpg)