กิจกรรมวันแม่
วันศุกร์ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2566 ทางโรงเรียนบ้านสามหลัง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 4 ดำเนินกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 91 พรรษา 12 สิงหาคม 2566 เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง อีกทั้งให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความเคารพต่อพระคุณของแม่ ซึ่งในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจาก นักเรียน และคณะครูทุกท่านเป็นอย่างดี
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366598386_816477180128086_6038873188406463058_n-1024x643.jpg)
![](http://www.samlang.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/366369607_816477320128072_114551422534357898_n-1024x768.jpg)